Diễn đàn rao vặt quảng Ninh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn rao vặt quảng Ninh

You are not connected. Please login or register

Vôi Răng Là Gì ?

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Vôi Răng Là Gì ? Empty Vôi Răng Là Gì ? Wed Aug 27, 2014 10:48 pm

chieunay

Vôi Răng Là Gì ? Cao-voi-rang-co-anh-huong-gi-khong-11Chào bác sĩ, em muốn cạo vôi răng nhưng em sợ đau lắm. Bác sĩ cho em hỏi cạo vôi có đau không? Cạo vôi răng có ảnh hưởng gì không? Em cám ơn bác sĩ. Lê Minh ( Minhnguyen07…@gmail.com)
Vôi Răng Là Gì ? Cao-voi-rang-co-anh-huong-gi-khong-2Chào bạn! Chúng tôi cám ơn bạn đã gửi những thắc mắc của mình đến với nha khoa Đăng Lưu chúng tôi. Để biết cạo vôi răng có ảnh hưởng gì không, sau đây tôi sẽ tư vấn cho bạn hiểu rõ hơn vể quá trình lấy vôi răng. - Cạo vôi răng là quá trình sử dụng độ rung sóng siêu âm từ đầu của dụng cụ cạo vôi để làm sạch các mảng bám cũng như vôi bám trên nướu răng rớt ra. Đối với những người cạo vôi lần đầu thì sẽ cảm thấy răng hơi bị ê, nhưng qua những lần sau sẽ không còn cảm giác ê buốt nữa. Vôi Răng Là Gì ? Cao-voi-rang-co-anh-huong-gi-khong-3-300x245 Quá trình lấy vôi răng không chỉ vì mục đích thẩm mỹ mà còn vì sức khỏe, vì vôi răng là nguyên nhân ảnh hưởng đến sức khoẻ. Khi mới ăn xong nếu bạn không chải răng ngay, thì trên răng sẽ có một lớp màng mỏng bám trên bề mặt răng được gọi là màng bám. Mảng bám nếu bám trên răng lâu ngày cùng với sự kết hợp của vi khuẩn hình thành các mảng bám cứng quanh cổ răng được gọi là vôi răng. Vôi Răng Là Gì ? Cao-voi-rang-co-anh-huong-gi-khong-4 Răng nếu không được cạo vôi định kỳ sẽ dẫn đến tình trạng răng bị viêm nướu, đây là giai đoạn đầu của bệnh nha chu viêm nếu được điều trị kịp thời sẽ khỏi. Ngược lại, nếu tình trạng viêm nướu kéo dài thì các mô bị phân huỷ, gây mủ, làm răng lung lay dẫn đến rụng răng. Với những thông tin trên cho thấy cạo vôi hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến răng mà ngược lại sẽ giúp cho bạn được vệ sinh sạch sẽ tránh được các bệnh về răng miệng. Vì vây, bạn nên đi cạo vôi răng và kiểm tra răng định kỳ 6 tháng/lần để phát hiện sớm những bệnh về răng miệng và điều trị kịp thời để có một sức khoẻ răng miệng khoẻ mạnh. Để hiểu thêm chi tiết cạo vôi răng có ảnh hưởng gì không bạn nên đến trực tiếp nha khoa Đăng Lưu để được bác sĩ tư vấn trực tiếp chi tiết và cụ thể hơn đối với từng trường hợp bệnh lý răng miệng.
The post Vôi Răng Là Gì ? appeared first on Nha Khoa Việt Pháp

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]