Diễn đàn rao vặt quảng Ninh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn rao vặt quảng Ninh

You are not connected. Please login or register

Tác dụng tẩy trắng răng của vỏ cam

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

rungram90

Theo nghiên cứu của các bác sĩ nha khoa thì vỏ cam rất có tác dụng trong việc hỗ trợ làm trắng răng hiệu quả.Tại sao vỏ cam có tác dụng tẩy trắng răng hiệu quả như vậy?

Bởi vì, thứ nhất, trong phần cùi trắng của cam có chứa một thành phần tự nhiên có lợi cho việc làm sạch răng miệng đó chính là Limonene, bạn sẽ dễ dàng bắt gặp thành phần này có chứa trong những sản phẩm làm sạch trong gia đình mình.

Thứ hai là trong cùi cam không có chứa thành phần axit Nitric (thành phần gây hại cho men và ngà răng) nên không gây hại cho răng, khi chà xát lên răng có tác dụng như một bàn chải tự nhiên giúp loại bỏ mảng bám thật dễ dàng và hiệu quả tức thì, hạn chế mảng bám thức ăn còn sót lại trên kẽ răng, giúp răng trắng sáng hơn sau vài lần thực hiện.

Vì vậy sau khi thưởng thức cam thì bạn còn có thể sử dụng vỏ để chăm sóc cho hàm răng của mình trắng sáng hơn, nụ cười thẩm mỹ hơn. Đây là cách tẩy trắng răng hiệu quả tiết kiệm bạn nên thực hiện.

kohan

Từ giờ ăn Cam sẽ giữ lại vỏ. Công dụng tốt mà giờ mới biết

http://kohanvn.com

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]